นายแพทย์วิชิต รุ่งพุทธิกุล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลภักดีชุมพล พร้อมด้วย ทีมสหวิชาชีพ ออกให้บริการคลินิกโรคเรื้อรัง ตรวจสุขภาพประจำปีแก่ผู้ป่วย ที่ รพ.สต.ลาดชุมพล จำนวน 102 ราย และบูรณาการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 จำนวน 62 คน ดังนี้ ฉีดเข็มที่1 แอสตร้าเซเนก้า จำนวน 47 คน(ผู้สูงอายุ 3 คน ผู้ป่วยโรคเรื้อรัง 15 คน ประชาชนทั่วไป 29 คน) ฉีดเข็มที่2 แอสตร้าเซเนก้า จำนวน14 คนและฉีดเข็มที่3 แอสตร้าเซเนก้า จำนวน 1 คน
รพ.สต.ลาดชุมพล ให้บริการคลินิกโรคเรื้อรังและบูรณาการฉีดวัคซีนโควิด-19
![รพ.สต.ลาดชุมพล ให้บริการคลินิกโรคเรื้อรังและบูรณาการฉีดวัคซีนโควิด-19](http://sasukphakdee.org/portal/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_งาน-NCD_๒๑๑๑๒๒_4-1025x485.jpg)