นางสาวอัจฉรา อาษาสู้ นายอำเภอภักดีชุมพล พร้อมด้วยนายพุทธชัย มาลัย สาธารณสุขอำเภอภักดีชุมพล นางจีรพันธ์ ตาปราบ ผอ.รพ.สต.ลาดชุมพล มอบนโยบายเกี่ยวกับมาตรการป้องกันโรคโควิด-19 และให้กำลังใจแก่ เจ้าหน้าที่ อสม.ในการฝึกอบรมการตรวจหาเชื้อโควิด-19 ด้วยชุดตรวจ Antigen Test Kit (ATK)เพื่อเป็นการเตรียมพร้อมในการคัดกรอง ค้นหาผู้ป่วยในชุมชนต่อไป
รพ.สต.ลาดชุมพล ฝึกอบรม อสม.ตรวจหาเชื้อโควิด-19 ด้วยชุดตรวจ ATK
![รพ.สต.ลาดชุมพล ฝึกอบรม อสม.ตรวจหาเชื้อโควิด-19 ด้วยชุดตรวจ ATK](http://sasukphakdee.org/portal/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ฉีดวัคซีนโควิด-19_๒๑๑๑๑๐_16-1025x485.jpg)